Trong nhiệm kỳ 2016 - 2024, công tác Hội và phong trào thanh niên trên địa bàn xã Quế An đã mang lại nhiều hiệu quả tích cực, thu hút nhiều thanh niên hưởng ứng và tham gia. Nhiệm kỳ 2024 - 2029 với khẩu hiệu hành động "Tuổi trẻ xã Quế An Đổi mới, Sáng tạo, Đoàn kết, Khát vọng, Phát triển", Uỷ ban Hội quyết tâm xây dựng thế hệ thanh niên xã giàu lòng yêu nước, có trí tuệ, thể lực, kĩ năng, góp phần xây dựng một xã Quế An văn minh, hiện đại, nghĩa tình.
(Chị Đỗ Thị Linh Phương - HUV, Bí thư Huyện Đoàn, Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam Huyện Quế Sơn phát biểu chỉ đạo ĐH) - Ảnh: Thu Trang
Với tinh thần tập trung cao độ, Đại hội đã hiệp thương chọn ra 11 thành viên Uỷ ban Hội LHTN Việt Nam xã Quế An lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024 - 2029; chị Nguyễn Thị Thuý Hằng được hiệp thương giữ chức vụ Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam xã Quế An, anh Trần Văn Lợi được hiệp thương giữ chức vụ Phó Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam xã Quế An; và anh Lê Mạnh Hùng giữ chức danh Uỷ viên phụ trách công tác kiểm tra Uỷ ban Hội khoá VI, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Đồng thời, Đại hội đã hiệp thương cử 09 Đại biểu chính thức và 02 Đại biểu dự khuyết dự Đại hội cấp trên.
(UVBCH khóa mới ra mắt) - Ảnh: Thu Trang
( Các tập thể cá nhân được khen thưởng tại Đại Hội) - Ảnh: Thu Trang
Cũng trong dịp này, Ủy ban Hội LHTN Huyện Quế Sơn đã tặng Giấy khen cho tập thể Uỷ ban Hội LHTN xã Quế An và cùng với đó UBH xã Quế An cũng tặng giấy khen cho 01 tập thể và 01 cá nhân đã có thành tích xuất sắc trong công tác Hội và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2016 - 2024.
Người viết tin
Hoàng Thu Trang
Tác giả: Website Quản tri
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn